Quảng cáo
Quảng cáo
+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29
    Thanks
    3,893

Mặc định Máy trộn bột hay máy làm bánh mỳ?

Trích dẫn Gửi bởi Memitmuot
    Hi em Nguyệt,

Chị lại nhờ em tư vấn giúp với. Chị đang dùng cái máy đánh trứng của tàu thôi, không nhào được bột làm bánh mì. Bây giờ muốn nâng cấp 1 tí vì sẽ phải làm bánh mì thường xuyên hơn nhưng do ngân sách không đủ để mua con KA như nhà em (niềm mơ ước của chị đấy), chị thấy 1 số người khen hàng Đức, thấy cũng rẻ rẻ.

Chị đang băn khoăn nên mua cái nào trong 2 cái này:

1. 35. Máy trộn Bosch công suất 500W giá bán 2tr500K

máy này nhào được bột bánh mì. Có 4 nấc tốc độ, đi kèm gồm có 1 đầu đánh bột, 1 đầu đánh trứng, và 1 đầu nữa để đánh tan những thứ khác, 1 âu trộn bột tối đa được 2,7kg ( bột 1kg và các thứ khác). Âu trộn bột có nắp chống bắn, cần máy nâng xuống được. Đế có 4 chân cao su chống trượt.

2. Máy làm bánh mỳ tự động hoàn toàn dung tích 2lit cho thành phẩm khoảng 1kg bánh mỳ. Bảng điểu khiển điện tử màn hình LCD hiển thị và tính hiệu âm thanh. Nồi nướng bánh chống dính tháo rời và vệ sinh dễ dàng giá 2tr200K

Em Nguyệt ơi theo em chị nên mua cái nào, chị chỉ làm bánh cho gia đình ăn thôi chứ không có hoa tay để mở được cửa hàng bánh online như em đâu.
    Cám ơn em nhiều lắm.
    hehehe nếu em có ý định mở hàng bán bánh từ đầu, chắc em không đầu tư mấy ẻm đó. Vì nếu kinh doanh, thì phải là máy công nghiệp cơ bác.

Theo cá nhân em, nếu để lựa chọn, tất nhiên em sẽ chọn p.a 1. Vì tính năng sử dụng rộng hơn. Máy làm BM chỉ để làm BM mà thôi. Và chỉ có 1 kiểu dáng duy nhất nếu dùng nó từ A~Z.

Còn với máy trộn bột kia, bác có thể đánh trứng, nhào bột làm BM, v.v...

Đó là em, còn bác, thì tùy vào mục đích sử dụng của bác, bác sẽ quyết định chọn cái gì.

Chúc bác chọn đc máy tốt, phù hợp với gia đình.

2. The Following 4 Users Say Thank You to nguyetva For This Useful Post:

MeMitMuot (09-10-2010), tieulinhloves (04-30-2011), Titbin (05-06-2011), trangtun (05-05-2011)

Thanks
    68

chị N ơi breadman ngoài nhào bột làm bánh mì ra minh còn có thể dùng nó để nhào các loại bột khác ko chị, như là bột bánh nướng, bánh dẻo, bánh rán, cookies,....

Thanks
    68

Em cung dang muon mua 1 cai may lam banh mi nhung ma tinh hinh ngan sach eo hep, hix. Ko biet co bac nao muon thanh ly thi oi em voi

Thanks
    9,084

hì, hum wa e BOsh của em đã có mặt ở nhà rùi, sướng ^^
    STK của tieulinhloves
    SĐT: 0904.800.019

[/COLOR]
    Số TK: 03601011902179 , ngân hàng Maritime bank, chi nhánh Hồ Gươm - chủ TK: Vũ Thùy Dương

Số TK: 0301000307348, ngân hàng Vietcombank, chi nhánh Hoàn Kiếm - chủ TK: Vũ Thùy Dương

6. The Following User Says Thank You to tieulinhloves For This Useful Post:

Thanhhuyensogo (04-30-2011)

Thanks
    37

Em oi may day dung the nao?co tot khong vay? chi cung dang tinh mua cai may vi dang dung may cam tay chan lam,KA thi dat qua,tiec tien

Thanks
    68

cai máy Bosch này có nhược điểm là lồng đánh trứng khi đánh nó va chạm vào bowl, xước hết cả bowl, lúc nhồi bột thì rung lắc mạnh, thế nên mình ko lấy nữa

Thanks
    0

@ tieulinhloves: bạn ơi, bạn mua máy này rồi à? bạn thấy sủ dụng thế nào, mua ở đâu mà chỉ có 2,5 triệu vậy, minh đang định mua đây. Cho mình chút kinh nghiệm nhé.

Thanks
    10

tớ đang dùng máy làm bánh mỳ tiross mua ở sơn hùng hay cuong viet phố huế có 1500k thôi, hạt 'rẻ" mà cũng tốt lắm!

11. The Following User Says Thank You to besubin For This Useful Post:

nguyetva (05-05-2011)

Thanks
    7

Tieulinhloves:chi oi!chi mua em bosch o dau vay,gia' ca the nao a.e dang lan tan em bosch vs e lam banh my.

Thanks
    68

Trích dẫn Gửi bởi besubin Xem bài viết
    tớ đang dùng máy làm bánh mỳ tiross mua ở sơn hùng hay cuong viet phố huế có 1500k thôi, hạt 'rẻ" mà cũng tốt lắm!
    Cho mình hỏi máy của bạn là loại 820 màu trắng hay 821 màu đen vậy, mình thấy tiross có 2 loại này, Cường Việt đang bán 1530k

+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này